Chào mừng đến với Forum Cựu Học sinh lớp A2 trường THPT Chu Văn An - TB!

Chúc bạn có những giây phút vui vẻ tại Forum!

Nếu bạn đã là Thành Viên của Forum xin mời bạn chọn "Đăng nhập" để tham gia gửi bài chia sẻ tại Forum A2cva
Nếu chưa đăng ký làm Thành Viên thì bạn có thể chọn "Đăng ký" để gia nhập vào cộng đồng chia sẻ A2cva.

Thanks!
Admin
Chào mừng đến với Forum Cựu Học sinh lớp A2 trường THPT Chu Văn An - TB!

Chúc bạn có những giây phút vui vẻ tại Forum!

Nếu bạn đã là Thành Viên của Forum xin mời bạn chọn "Đăng nhập" để tham gia gửi bài chia sẻ tại Forum A2cva
Nếu chưa đăng ký làm Thành Viên thì bạn có thể chọn "Đăng ký" để gia nhập vào cộng đồng chia sẻ A2cva.

Thanks!
Admin
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  
  • Top posters
 camlinh (619)
 nhockhovltb (485)
 echkonbaby (434)
 phamthanhnga (431)
 bigdumpling (387)
 poohlulu02 (306)
 hoài (182)
 lilkenson (177)
 Strawberry (149)
 Myvampire (132)
619 Số bài - 19%
485 Số bài - 15%
434 Số bài - 13%
431 Số bài - 13%
387 Số bài - 12%
306 Số bài - 9%
182 Số bài - 6%
177 Số bài - 5%
149 Số bài - 5%
132 Số bài - 4%

Tôi cũng muốn khóc!... Collap10Tôi cũng muốn khóc!... Newnew10 Copy đường link dưới đây gửi đến nick yahoo bạn bè!

Gửi bài mới   Trả lời chủ đề nàyChuyển đến trang : 1, 2  Next
Tôi cũng muốn khóc!... Collap10 Tôi cũng muốn khóc!... Empty
Buồn... Hihi...
nhockhovltb
nhockhovltb
Đang:

http://www.a2cva-tb.tk
Administrator
Họ và tên Họ và tên : Phạm Thanh Tùng
Quê quán Quê quán : Vũ Lạc - Thái Bình

Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 485
Điểm gửi bài Điểm gửi bài : 603
Được yêu thích Được yêu thích : 12

Status : Buồn... Hihi...
Bài gửiTiêu đề:  Tôi cũng muốn khóc!...
28052011

Phút ngẩn ngơ của học sinh trường Chu Văn An

Khi những cánh phượng vào hạ đỏ cháy những con phố thì cũng là lúc kết thúc một năm học đã qua và đó cũng là những giây phút ngẩn ngơ của những học trò cuối cấp khi sắp phải chia xa...

Như những con thuyền nhỏ, thầy cô đã đưa các em cập bến mới, để bước vào tương lai mới với hành trang tiếp theo mà tuổi trẻ hoài bão. Phút chia tay, chia xa thầy, cô và mái trường thân thương đám học trò để lại sau lưng với biết bao kỷ niệm, bao cảm xúc của tuổi tinh nghịch, trong trắng. Cái tuổi chỉ sau có “quỷ” và “ma” giờ chia tay mỗi người một vẻ, sân trường dâng lên từng cung bậc cảm xúc trong nhóm học trò ghi dòng lưu bút. Ngày mai mỗi đứa một nơi, mỗi người một ngả để bước vào hành trang mới mấy ai mà không ngơ ngẩn, bịn rịn với những kỷ niệm của một thời dưới mái trường thân thương.Dưới đây là chùm ảnh học sinh Trường THPT Chu Văn An, Hà Nội trong buổi chia tay:

[You must be registered and logged in to see this image.]
Viết lưu bút trước giờ ra trường.

Những giây phút cuối cùng của đời học trò

Rồi lá cờ của lớp sẽ được thả đánh dấu ngày ra trường

Những gương mặt tự tin

Trong đó có cả những giọt nước mắt của đấng nam nhi

Những giây phút cuối của đời học trò với thầy cô

Một loạt động tác chào chia tay

Máy bay giấy màu mang theo những lưu bút

...và khóc thành tiếng nức nở

Động viên nhau

Trong giây phút nghe cô đọc lời chia tay

Lưu luyến với 12 D7

Những cảm xúc không thể quên của đời học sinh.

Nguồn Dân trí

P/s: Nhìn những hình ảnh trên tôi cũng muốn khóc...khóc... Nhớ lại những ngày còn học ở Trường Chu Văn An - Thái Bình quả là năm tháng không thể nào quên. Thật là vui và rồi những tháng ngày đó cũng kết thúc bằng buổi học cuối cùng - buổi chia tay đầy nước mắt để chúng ta bước lên 1 một nấc thang mới - cũng đầy thử thách và cám dỗ...Ôi trường tôi!!!

Add to Facebook
Chữ ký của nhockhovltb

Bạn đang ghé thăm diễn đàn của Cựu học sinh Lớp A2 trường THPT Chu Văn An Khoá 2007-2010.
Chúc bạn có những phút giây vui vẻ!

Trả lời chủ đề này
Gửi bài mới   Trả lời chủ đề nàyChuyển đến trang : 1, 2  Next
« Bài viết trước đó | Bài viết kế tiếp »
Share this post on: reddit

Tôi cũng muốn khóc!... :: Comments

Re: Tôi cũng muốn khóc!...
Bài gửi 28/5/2011, 12:36 pm by bigdumpling
Comment:AD lâu k có bài nào post nên bây giờ cảm xúc dạt dào quá nhay?! Rolling Eyes
Tất nhiên chia tay thì ai mà chẳng tiếc nuối. Nhưng lưu luyến mãi làm gì, thời gian k thể quay trở lại. Bạn bè mới cũng sẽ có. Hãy lưu giữ những kỉ niệm cũ, nhưng đừng quá tiếc nuối!
"Người bạn mới sẽ đến với ta để ta đc gần nhau thêm......!" (lời bài hát đấy.còn gì gì nữa ấy, t k nhớ!0 Very Happy
echkonbaby
hic
Bài gửi 28/5/2011, 12:57 pm by echkonbaby
Comment:buồn... bgio đi học ko được như hồi cấp 3 ,vui vẻ thoải mái, vô tư..huhu
lại còn được cả bàn chiều như 1 công chúa nữa chứ.... còn được ăn bim bim, kẹo mút khi khóc nữa..hic. biết thế hồi đó khóc nhiều hơn để được ăn nhiều hơn có phải bgio đỡ hối hận ko? hi
hamilo92
Bài gửi 28/5/2011, 1:18 pm by hamilo92
Comment:pùn
nhưng mà không có kết thúc thì sẽ không có khởi đầu
có khi con ng pải học cách quên, hoặc là cất giữ
cái cũ không qua cái mới sẽ không đến
echkonbaby
hi
Bài gửi 28/5/2011, 1:32 pm by echkonbaby
Comment:ngon
hamilo92
Bài gửi 28/5/2011, 8:30 pm by hamilo92
Comment:chuyện milo kute nói chỉ có chuẩn
hehe
echkonbaby
he
Bài gửi 29/5/2011, 3:17 pm by echkonbaby
Comment:khen đểu được câu đã tinh tướng lên mặt..hô
poohlulu02
Bài gửi 29/5/2011, 4:35 pm by poohlulu02
Comment:bây giờ nghĩ về chỉ muốn quay lại trường cấp 3 học thôi.nhớ các bạn quá, nhớ cả thầy Lưu nhị thọt hay mắng mình nữa.Nhớ thầy Tuấn hiệu phó thường hay bảo pooh là '' thằng này khó đào tạo '',nhớ thầy Hải Anh xí trai hâm hâm hay cho mình điểm 2.Nhớ cả thầy Dung hiệu trưởng tẩm ngẩm tầm ngầm bước đi trên hành lang các lớp để bắt các học sinh nói chuyện..Nhớ cả mấy lần đánh nhau bị lên phòng hiệu trưởng ngồi uống nước.Nhớ thầy Hải dạy tiếng anh cứ mỗi lần gặp là nói mình là gà công nghiệp.Nhớ đến mấy bác bảo vệ hay chạy lông nhông trên sân trường.Nhớ cả bác lao công với cái chổi dài thượt.Và nhớ nhất là cô bé có mái tóc đuôi gà,có chiếc xe đạp màu xanh nhạt mà mỗi khi tan trường pooh thường nhìn theo.Và nhớ tất cả bạn bè ngày nào còn ngồi với nhau mỗi thứ 2.
Ôi,nhớ vãi.........................................................................................................................
nhockhovltb
Bài gửi 29/5/2011, 9:53 pm by nhockhovltb
Comment:Trùi, bó tay lun. Kí ức về thầy cô của bạn sieunhanngao quả là đáng ghi nhớ. haha
echkonbaby
hic
Bài gửi 30/5/2011, 12:38 am by echkonbaby
Comment:ngao ơi.. thiếu rồi..
ôi chu văn an thân iu... nhớ những buổi chào cờ đầu tuần, với bài ca ko bao giờ đổi của thầy dung: hôm nay thầy xé lịch, thầy đọc được câu nói.... hay hôm nay thầy đi ăn sáng, gặp phụ huynh gọi đt về cho vợ với lời nhắn phải đi họp phụ huynh cho con,đó là 1 cử chỉ cao đẹp của thầy:'' ĐÃ HAY HÓNG RỒI LẠI CÒN KHOE. HIC"....tuyệt vời hơn nữa là bài ca ko bao giờ quên của thầy: tối qua thầy xem hoa hậu việt nam có cô đã nói....eo... thầy lại ca dao dân ca và nhạc cổ truyền...nhưng học sinh chúng ta biết thừa thầy chỉ chăm chú xem phần thi áo tắm thôi.. bày đặt nhỉ . hic
poohlulu02
Bài gửi 31/5/2011, 12:09 am by poohlulu02
Comment:ờ,chuẩn,được,tên gì ý nhỉ?làm quen cái,có người yêu chưa?nhà ở đâu?nằm ở phố Hàng Mắm hay HÀng Chiếu?nhà mấy tầng?rộng bao nhiêu?trả lời nhanh,nếu mà chuẩn với quy định đứa ra thì,hihi,mình tiến hành tìm hiểu,nhở,rồi thì thấy có hợp thì về làm vợ tớ luôn,tiền tiêu thoải mái,nhưng mà chỉ được giới hạn trong phạm vi 2000đ thôi.ok??
echkonbaby

Bài gửi 31/5/2011, 12:58 am by echkonbaby
Comment:mơ đi em...
tưởng dễ mà được lọt vào mắt xanh của chị hả
uk. chị ở..phố hàng lươn tìm đường mất hút...
em ơi, ngao vẫn mãi chỉ là ngao mà thôi,, keke
poohlulu02
Bài gửi 31/5/2011, 11:52 am by poohlulu02
Comment:ngao ý,sống lâu năm sẽ tiến hóa thành trai ngọc.ôi sời,vô giá đấy,mà mắt cậu có vấn đề à?tớ tưởng người Á mình mắt đen chứ,đi bác sĩ ngay đi nha.
nhockhovltb
Bài gửi 31/5/2011, 5:26 pm by nhockhovltb
Comment:Ơ nè. topic của t là nơi các bạn hỏi han, tán tỉnh nhau đấy ha? hic. dẹp. dẹp ngay. thiện tai. thiện tai
poohlulu02
Bài gửi 31/5/2011, 5:48 pm by poohlulu02
Comment:bạn ý bảo tớ là lột vào mắt xanh của bạn ý,tớ tủi thân lắm ý,rất là muốn khóc.
camlinh
Bài gửi 31/5/2011, 8:42 pm by camlinh
Comment:Các bạn và trường học là thứ tớ không bao giờ quên đc.chỉ có cô giáo là cấn.....
echkonbaby
hi
Bài gửi 1/6/2011, 7:34 pm by echkonbaby
Comment:ukm. khổ lắm.. em đúng là nhà quê ngao ạ..
chị mới đi làm mắt áp tròng mà..hic. nhà có điều kiện mà..hihi
poohlulu02
Bài gửi 1/6/2011, 8:54 pm by poohlulu02
Comment:à thế à
thế là nhà có điều kiện để làm kính áp giác mạc đấy.Rồi cứ giữ lấy cái điều kiện đấy mà chuẩn bị đi vào viện phụ sản khoa Mắt nha.Kính áp tròng đắt nhất bây giờ là loại của ngu-xì,Mỹ.Tuy thế cứ 2 tuần phải thay 1 lần,mỗi lần thay chị sẽ mất 10.000 $.Khô mắt,gây ngứa,xưng niêm mạc.thế nhé.
Bài gửi 1/6/2011, 10:35 pm by bigdumpling
Comment:Uj. Đúng là toàn dân 4mắt! Tìm hiểu kĩ gớm nhỉ! Good! Tuyệt
camlinh
Bài gửi 2/6/2011, 1:10 am by camlinh
Comment:Triều tả nghe kinh quá.toàn nói linh tinh chẳng tập trung vào nội dung trg mình gì cả
poohlulu02
Bài gửi 2/6/2011, 9:08 am by poohlulu02
Comment:em xin lỗi,nhưng mà em có lọt được vào mắt xanh của ai đâu,hỏng bố nó mắt chứ còn à.hix.
camlinh
Bài gửi 3/6/2011, 12:06 am by camlinh
Comment:Hic.nhớ trường.nhớ bạn bè quá.........................................................
poohlulu02
Bài gửi 3/6/2011, 12:08 pm by poohlulu02
Comment:nhớ thật đấy,hôm nọ về quê,gặp thầy Lưu,hôm đấy em lại mặc áo đồng phục trường có logo là ĐẠI HỌC BK HÀ NỘI ,ông ý nhìn cứ trố hết cả mắt ra.đến là buồn cười.
Strawberry
Bài gửi 3/6/2011, 5:15 pm by Strawberry
Comment:Đề nghị không được gọi thầy là "ông ấy". Dù sao cũng là thầy cậu mà và dù thế nào đi nữa thì đã là thầy thì phải gọi là thầy chứ. Cool
poohlulu02
Bài gửi 3/6/2011, 9:00 pm by poohlulu02
Comment:thế gọi là gì?hay là gọi là mẹ?ông ý lùn hơn tớ
Bài gửi  by Sponsored content
Comment:

Tôi cũng muốn khóc!...

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next